probaner

labarai

USBƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙayyadaddun bayanai ne da sauƙaƙewa na haɗin haɗin kayan aikin kwamfuta na lantarki, kuma ƙayyadaddun bayanai da ƙirar sa an tsara su ta Intel, NEC, Compaq, DEC, IBM (), Microsoft (Microsoft) da Norterntelecom.
Wani muhimmin fa'ida na USB shine ya dace da musanyawa mai zafi, wato, yayin aiki, yana iya haɗawa ko cire haɗin na'urorin USB cikin aminci don kammala haɗin 1394 na gaskiya.
A wannan mataki, duk da cewa an yi amfani da kayan aikin USB sosai, USB2.0 sockets sun fi yawa, kuma yawan canja wurin shi shine 480mbps a cikin dakika.Yana da kusan sau 40 na keɓancewar USB1.1.Babban fa'ida ga abokan ciniki na haɓaka saurin shine abokan ciniki na iya amfani da na'urori masu inganci masu inganci, kuma ana iya haɗa na'urori masu gudu daban-daban zuwa hanyar USB2.0 ba tare da damuwa game da tasirin kwalabe na watsa bayanai ba.
Universal Serial Bus (Turanci: Universal Serial Bus, ake kira: USB) silsilar bas ce ta ke haɗa software na kwamfuta da na'urorin haɗin gwiwa, kuma ma'auni ne na fasaha don tashoshin I/O;dole ne a ƙara bincike, kuma samfuran dole ne a tabbatar da su ta hanyar bincike, amma ba a buƙatar haƙƙin mallaka.Dangane da adadin watsawa, an raba shi zuwa USB: 2.0, USB: 3.0, USB: 3.1 da USB4;USB3.1 da USB4 (alias typec) na iya watsa bayanai, watsa sauti, hoto da cajin baturi.Matsakaicin iko shine 20V5A (100W), kuma ana buƙatar IC (E-MARK).
Dangane da rawar, ana iya raba sigina na sama zuwa rukuni biyar:
Kashi na farko: Alamun da ke da alaƙa da wutar lantarki, gami da.
A) VBUS, buspower na kebul na USB (yawanci daidai da VBUS a ainihin ma'anar ku).
b) Ana amfani da VCONN (sigina kawai yana bayyana akan filogi) don rarraba wutar lantarki zuwa filogi (ana iya tunanin cewa wasu daga cikin matosai na iya samun wutar lantarki).
C) GND, na'urar ƙasa.
Nau'in II: Kebul na cajin wayar hannu USB2.0, D+/D-, guda ɗaya kawai a ƙarshen filogi, daidai da tsohuwar ƙayyadaddun USB2.0.Koyaya, don yin amfani da gaba da baya da kyau, ana iya shigar da shi ba bisa ka'ida ba.Ƙarshen soket yana bayyana ƙungiyoyi 2, don haka ƙarshen soket zai iya yin ping mai dacewa bisa ga takamaiman halin da ake ciki.Nau'in 3: USB3.1 na cajin wayar hannu, TX+/ da RX+/, don saurin canja wurin bayanai.Akwai saiti 2 na filogi da ƙarshen soket, dace da kowane sakawa a gaba da baya.
Kashi na huɗu: siginar da aka yi amfani da shi don Kanfigareshan, filogi yana da CC guda ɗaya kawai, kuma soket ɗin yana da CC1 da CC2 guda biyu.
Kashi na biyar: Sigina da ake buƙata don tasirin tsawaita, ainihin yanayin aikace-aikacen an yanke shawarar ta hanyar tasirin tsawo daidai.
Don nau'ikan kwasfa da matosai da aka kwatanta a cikin 3.1, da alama ba za a yi amfani da waɗannan fil da sigina 24 ba don duk aikace-aikace.Da fatan za a koma zuwa ma'aunin USB Type-C.Bugu da kari, zaku iya lura cewa a cikin siginar fil na USBType-C 24, Power (GND/VBUS) da bayanan bayanai (D+/D-/TX/RX) sun yi daidai (don Power, ko ta yaya Saka, duk iri ɗaya ne. Sauran, ciki har da CC, SBU da VCONN, ana amfani da su don duba nau'in layi, nau'in layi, da dai sauransu.


Lokacin aikawa: Maris 29-2022